กิจกรรมสัปดาห์"วันความปลอดภัยของผู้ใช้ถนน"สตเมือ : 28 ก.พ. 2567 เวลา 13:43 น. IP: 1.0.236.115
![](images/startline.png)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 โรงเรียนบ้านโนนกุงจัดกิจกรรมสัปดาห์"วันความปลอดภัยของผู้ใช้ถนน" โดยให้ความรู้กับนักเรียนบริเวณหน้าเสาธง การวาดภาพระบายสี และจัดกิจกรรมการเรียนการสอนแบบบูรณาการกับทุกกลุ่มสาระฯ โดยมุ่งหวังให้นักเรียนตระหนักถึงความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน และปฏิบัติตามกฎจราจรมากขึ้น อันจะส่งผลให้อัตราการเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนลดลง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![อาจเป็นรูปภาพของ 3 คน และ ข้อความ](https://scontent.fkkc1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/424907487_895979898987879_5735901150828675423_n.jpg?_nc_cat=109&ccb=1-7&_nc_sid=a73e89&_nc_ohc=Zh2teDayxocAX_Rxcxj&_nc_ht=scontent.fkkc1-1.fna&oh=00_AfB4P5_ePzc69rMLE7fK7HwlQzoE5RM9zmq17eSE2wixbQ&oe=65E2CF05) |